SINH HOẠT CHUYÊN ĐỀ : KHÁT VỌNG XÂY DỰNG MỘT QUẢNG NINH KIỂU MẪU, GIÀU ĐẸP, VĂN MINH
Trong 02 ngày 03 và 04/10, 13/17 chi bộ khu phố và trường học thuộc Đảng bộ phường Hồng Hà tổ chức sinh hoạt chuyên đề kỷ niệm 60 năm Ngày thành lập tỉnh Quảng Ninh. Trên 1.300 đảng viên phường tham dự sinh hoạt, cùng ôn lại quá trình thành lập tỉnh, các điều kiện tự nhiên, kinh tế, xã hội, các sự kiện lịch sử, 9 lần Bác Hồ về thăm cán bộ và Nhân dân các dân tộc tỉnh Quảng Ninh, 15 kỳ đại hội Đảng bộ tỉnh và những thành tựu phát triển kinh tế - xã hội.
Qua đây, các đảng viên cũng được tham gia thảo luận, làm rõ về truyền thống hào hùng, các mốc son lịch sử quan trọng của Đảng bộ tỉnh, tiềm lực, vị thế và uy tín của tỉnh Quảng Ninh qua 60 năm xây dựng và phát triển; những tình cảm sâu sắc của Chủ tịch Hồ Chi Minh dành cho tỉnh Quảng Ninh; ...
Dự kiến đến hết ngày 20/10, các chi bộ, cơ quan UBND, UB MTTQ và các đoàn thể phường sẽ hoàn thành đợt sinh hoạt chính trị tư tưởng, góp phần tạo khí thế sôi nổi trong cơ quan, tổ chức mỗi cán bộ, đảng viên, đoàn viên, hội viên, các tầng lớp Nhân dân hăng hái thi đua quyết tâm hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ chính trị, góp phần thực hiện tốt các mục tiêu, nhiệm vụ và giải pháp Nghị quyết năm 2023, Nghị quyết Đại hội Đảng bộ các cấp nhiệm kỳ 2020 - 2025, Đại hội Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XV, Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII.
(Một số hình ảnh chi bộ trường học và khu phố phường Hồng Hà tổ chức sinh hoạt chuyên đề)
Tin tức khác
- GẶP MẶT KỶ NIỆM 74 NĂM NGÀY TRUYỀN THỐNG LỰC LƯỢNG THANH NIÊN XUNG PHONG VIỆT NAM (15/7/1950 - 15/7/2024)
- NIỀM VUI TỪ NGÔI TRƯỜNG CÓ 7 THỦ KHOA TRƯỜNG CHUYÊN
- Hạ Long (Quảng Ninh): Đảng viên gương mẫu xây dựng văn minh đô thị
- CÔNG AN PHƯỜNG HỒNG HÀ: ĐẨY MẠNH CÔNG TÁC TUYÊN TRUYỀN PHÁP LUẬT, PHÒNG CHỐNG ĐUỐI NƯỚC CHO THANH THIẾU NIÊN TRONG DỊP HÈ
- Khu phố 5 phường Hồng Hà tổ chức gặp mặt đảng viên 213 và khai mạc hoạt động hè 2024