Khu phố 6 phường Hồng Hà giao lưu bóng chuyền hơi chào mừng kỷ niệm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh 26/3 và Ngày thể thao Việt Nam 27/3.
Thiết thực chào mừng kỷ niệm 92 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 - 26/3/2023) và Ngày thể thao Việt Nam 27/3, vừa qua, tại sân Nhà văn hóa khu phố 6 đã diễn ra các trận thi đấu giao lưu bóng chuyền hơi giữa CLB bóng chuyền hơi khu phố 6 phường Hồng Hà và CLB bóng chuyền hơi khu phố 7 phường Hà Tu. Tham dự giao lưu có các đồng chí lãnh đạo của hai khu phố.
Trong thời gian qua, với mục tiêu nâng cao chất lượng đời sống Nhân dân, đẩy mạnh phong trào thể dục thể thao rèn luyện sức khỏe theo gương Bác Hồ vĩ đại, khu phố 6 đã duy trì đều đặn hoạt động của các câu lạc bộ bóng chuyền hơi, câu lạc bộ dân vũ, dưỡng sinh... Hiện nay, CLB bóng chuyền hơi của khu phố có trên 20 thành viên ở nhiều lứa tuổi, tham gia tập luyện hàng ngày tại sân nhà văn hóa. Bên cạnh đó, khu phố cũng tích cực tổ chức các hoạt động giao lưu CLB bóng chuyền hơi với các khu phố khác trên địa bàn và các phường lân cận.
Buổi giao lưu đã thắt chặt thêm tinh thần đoàn kết giữa hai khu phố, tạo sân chơi và cơ hội học hỏi thêm kinh nghiệm cho các thành viên trong Câu lạc bộ.
(Một số hình ảnh trong buổi giao lưu bóng chuyền hơi tại khu phố 6)
Minh Nguyệt
Tin tức khác
- GẶP MẶT KỶ NIỆM 74 NĂM NGÀY TRUYỀN THỐNG LỰC LƯỢNG THANH NIÊN XUNG PHONG VIỆT NAM (15/7/1950 - 15/7/2024)
- NIỀM VUI TỪ NGÔI TRƯỜNG CÓ 7 THỦ KHOA TRƯỜNG CHUYÊN
- Hạ Long (Quảng Ninh): Đảng viên gương mẫu xây dựng văn minh đô thị
- CÔNG AN PHƯỜNG HỒNG HÀ: ĐẨY MẠNH CÔNG TÁC TUYÊN TRUYỀN PHÁP LUẬT, PHÒNG CHỐNG ĐUỐI NƯỚC CHO THANH THIẾU NIÊN TRONG DỊP HÈ
- Khu phố 5 phường Hồng Hà tổ chức gặp mặt đảng viên 213 và khai mạc hoạt động hè 2024