ĐÊM GIAO LƯU VĂN NGHỆ CHÀO MỪNG KỶ NIỆM 133 NĂM NGÀY SINH CỦA CHỦ TỊCH HỒ CHÍ MINH VÀ ĐẠI HỘI HỘI NẠN NHÂN CHẤT ĐỘC DA CAM PHƯỜNG HỒNG HÀ LẦN THỨ IV
Tối ngày 19/5, tại nhà văn hóa khu phố 6, Hội Người cao tuổi, Hội Nạn nhân chất độc da cam Điôxin phường Hồng Hà phối hợp cùng đội văn nghệ khu phố 4, khu phố 6 tổ chức đêm giao lưu văn nghệ chào mừng kỷ niệm 133 năm ngày sinh của Chủ tịch Hồ Chí Minh, 60 năm ngày thành lập tỉnh Quảng Ninh, 60 năm ngày Bác Hồ về thăm nhân dân thành phố Hạ Long trên đảo Tuần Châu, 30 năm ngày thị xã Hòn Gai trở thành thành phố Hạ Long, 82 năm ngày truyền thống Người cao tuổi Việt Nam, 28 năm ngày thành lập Hội người cao tuổi Việt Nam, 62 năm ngày thảm hoạ chất độc da cam tại Việt Nam, chào mừng Đại hội Hội nạn nhân chất độc da cam dioxin phường Hồng Hà lần thứ 4, nhiệm kỳ 2023 – 2028.
Sau 1 tháng tập luyện say sưa miệt mài, gần 100 nam nữ diễn viên không chuyên đến từ các đơn vị đã mang đến cho khán giả một chương trình văn nghệ ấn tượng, gồm 16 tiết mục đặc sắc, ca ngợi Đảng, Bác Hồ, quê hương đất nước.
Qua đây, thể hiện đời sống văn hóa tinh thần phong phú, là minh chứng thêm cho sự đoàn kết phối hợp đồng thuận, đồng lòng của các lực lượng trên địa bàn phường Hồng Hà.
(Một số hình ảnh tại Chương trình)
Minh Nguyệt
Tin tức khác
- GẶP MẶT KỶ NIỆM 74 NĂM NGÀY TRUYỀN THỐNG LỰC LƯỢNG THANH NIÊN XUNG PHONG VIỆT NAM (15/7/1950 - 15/7/2024)
- NIỀM VUI TỪ NGÔI TRƯỜNG CÓ 7 THỦ KHOA TRƯỜNG CHUYÊN
- Hạ Long (Quảng Ninh): Đảng viên gương mẫu xây dựng văn minh đô thị
- CÔNG AN PHƯỜNG HỒNG HÀ: ĐẨY MẠNH CÔNG TÁC TUYÊN TRUYỀN PHÁP LUẬT, PHÒNG CHỐNG ĐUỐI NƯỚC CHO THANH THIẾU NIÊN TRONG DỊP HÈ
- Khu phố 5 phường Hồng Hà tổ chức gặp mặt đảng viên 213 và khai mạc hoạt động hè 2024