CHI HỘI CỰU CHIẾN BINH KHU PHỐ 3 - PHƯỜNG HỒNG HÀ HƯỞNG ỨNG "CHỦ NHẬT XANH"
Hưởng ứng chương trình vì một Hạ Long sáng, xanh, sạch, đẹp, không rác thải, chào mừng Kỷ niệm 30/4, 1/5, sáng ngày 15/4, chi hội Cựu chiến binh khu phố 3 - phường Hồng Hà đã tổ chức chương trình ra quân vệ sinh môi trường trên địa bàn. Lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, Thường trực Hội CCB phường và lãnh đạo khu phố cùng tham dự.
Khu phố 3 phường Hồng Hà là nơi đặt trụ sở của các cơ quan chính trị, hành chính của Tỉnh. Vì vậy, công tác đảm bảo vệ sinh môi trường luôn được cấp ủy, các đoàn thể khu phố quan tâm, chú trọng. Trong buổi ra quân, các hội viên chi hội cùng hào hứng, vui vẻ tham gia quyét sạch và thu gom rác thải trên các trục đường chính. Mỗi hội viên Cựu chiến binh khu phố phát huy truyền thống của người bộ đội Cụ Hồ, gương mẫu, tích cực thực hiện nhiệm vụ chung của địa phương, tổ dân, khu phố.
Đây là chi hội thứ 2 triển khai chuỗi hoạt động bảo vệ môi trường do Hội Cựu chiến binh phường phát động.
(Một số hình ảnh buổi ra quân vệ sinh môi trường của chi hội CCB khu phố 3)
Minh Nguyệt
Tin tức khác
- GẶP MẶT KỶ NIỆM 74 NĂM NGÀY TRUYỀN THỐNG LỰC LƯỢNG THANH NIÊN XUNG PHONG VIỆT NAM (15/7/1950 - 15/7/2024)
- NIỀM VUI TỪ NGÔI TRƯỜNG CÓ 7 THỦ KHOA TRƯỜNG CHUYÊN
- Hạ Long (Quảng Ninh): Đảng viên gương mẫu xây dựng văn minh đô thị
- CÔNG AN PHƯỜNG HỒNG HÀ: ĐẨY MẠNH CÔNG TÁC TUYÊN TRUYỀN PHÁP LUẬT, PHÒNG CHỐNG ĐUỐI NƯỚC CHO THANH THIẾU NIÊN TRONG DỊP HÈ
- Khu phố 5 phường Hồng Hà tổ chức gặp mặt đảng viên 213 và khai mạc hoạt động hè 2024