Ngày Chủ Nhật xanh trên địa bàn phường Hồng Hà
Nhân dịp chào mừng kỉ niệm ngày giải phóng miền Nam 30/4 và ngày Quốc tế lao động 01/5, 70 năm chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ Đoàn phường Hồng Hà phối hợp với ĐTN Hải đội 2 biên phòng ra quân đồng loạt bóc xoá biển quảng cáo và vệ sinh môi trường tại tuyến đường Huỳnh Thúc Kháng và Triệu Việt Vương thuộc tổ 1 và tổ 7 khu 4 phường Hồng Hà.
Sáng ngày 21/4/2024 trên địa bàn phường Hồng Hà, nhân dân các khu phố tham gia thực hiện Ngày Chủ Nhật xanh có trên 500 lượt người tham gia tại 9 khu phố, một vài khu phố vận động nhân dân ra quân dọn dẹp các khu đất trống làm bãi đỗ xe, sân vui chơi cho thiếu nhi, tạo cảnh quan đảm bảo VSMT trong khu dân cư và các tuyến đường kiểu mẫu.
Ngày Chủ nhật xanh, phân loại rác thải tại nguồn, biến rác thành tiền đã trở thành phong trào, mô hình của Hội LHPN tại các chi hội phụ nữ trên toàn phường, mô hình "Phân loại rác thải tại nguồn - biến rác thành tiền" được đông đảo các cán bộ, hội viên tham gia hưởng ứng nhằm bảo vệ môi trường, số tiền thu được từ nguồn "biến rác thành tiền" các chi, tổ hội sử dụng vào việc ;làm ý nghĩa, thiết thực như: xây dựng quỹ của chi, tổ hội và thăm hỏi, động viên phụ nữ, trẻ em có hoàn cảnh yếu thế trên địa bàn....
Tuyết Mai
Tin tức khác
- GẶP MẶT KỶ NIỆM 74 NĂM NGÀY TRUYỀN THỐNG LỰC LƯỢNG THANH NIÊN XUNG PHONG VIỆT NAM (15/7/1950 - 15/7/2024)
- NIỀM VUI TỪ NGÔI TRƯỜNG CÓ 7 THỦ KHOA TRƯỜNG CHUYÊN
- Hạ Long (Quảng Ninh): Đảng viên gương mẫu xây dựng văn minh đô thị
- CÔNG AN PHƯỜNG HỒNG HÀ: ĐẨY MẠNH CÔNG TÁC TUYÊN TRUYỀN PHÁP LUẬT, PHÒNG CHỐNG ĐUỐI NƯỚC CHO THANH THIẾU NIÊN TRONG DỊP HÈ
- Khu phố 5 phường Hồng Hà tổ chức gặp mặt đảng viên 213 và khai mạc hoạt động hè 2024