Kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 - 26/3/2024)
Trong ngày 16/3/2024 Đoàn thanh niên phường Hồng Hà đã phối hợp với Cụm Đoàn số 2 thành đoàn Hạ Long tổ chức thành công chương trình “Hãy làm sạch biển” ra quân tháng thanh niên và hướng tới kỷ niệm 30 năm vịnh Hạ Long được UNESSCO công nhận là di sản thiên nhiên thế giới. Nhằm tuyên truyền nâng cao ý thức của mọi người có trách nhiệm với môi trường biển nói riêng và môi trường sống nói chung.
Chương trình có sự tham gia của đồng chí Phạm Thị Hải - Phó Bí thư phụ trách thành đoàn Hạ Long và một số đơn vị báo chí truyền thông. Với sự tham gia nhiệt tình của các đoàn viên thanh niên phường Hồng Hà kết thúc chương trình đoàn đã thu gom được khoảng 50m3 rác thải các loại như: phao xốp, túi nilon, chai nhựa dùng 1 lần….
Nhân dịp kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 - 26/3/2024) chúc các đồng chí cán bộ đoàn, đoàn viên, thanh niên sẽ luôn giàu nhiệt huyết, sự sáng tạo, đóng góp tích cực cho sự phát triển của công tác đoàn và phong trào thanh thiếu nhi./.
(Một số hoạt động của Đoàn thanh niên phường Hồng Hà)
Quang Hiếu
Tin tức khác
- GẶP MẶT KỶ NIỆM 74 NĂM NGÀY TRUYỀN THỐNG LỰC LƯỢNG THANH NIÊN XUNG PHONG VIỆT NAM (15/7/1950 - 15/7/2024)
- NIỀM VUI TỪ NGÔI TRƯỜNG CÓ 7 THỦ KHOA TRƯỜNG CHUYÊN
- Hạ Long (Quảng Ninh): Đảng viên gương mẫu xây dựng văn minh đô thị
- CÔNG AN PHƯỜNG HỒNG HÀ: ĐẨY MẠNH CÔNG TÁC TUYÊN TRUYỀN PHÁP LUẬT, PHÒNG CHỐNG ĐUỐI NƯỚC CHO THANH THIẾU NIÊN TRONG DỊP HÈ
- Khu phố 5 phường Hồng Hà tổ chức gặp mặt đảng viên 213 và khai mạc hoạt động hè 2024